Tình nguyện viên nước ngoài có cần Giấy phép lao động không?

Cập nhật:

Hiện nay, có rất nhiều người nước ngoài đên Việt Nam để thực hiện các công việc thiện nguyện. Khi họ thực hiệ công việc thiện nguyện ở Việt Nam có cần xin giấy phép lao động không?

Tinhg nguyện viên là người lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam theo hình thức tự nguyện và không hưởng lương để thực hiện điều ước quốc tế mà nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam là thành viên.

Theo quy định tại khoản 2 Điều 7 NGhị định 11/2016, tình nguyện vien thuộc đối tượng không cần xin cấp giấy phép lao động khi có xác nhận của cơ quan đại diện ngoại giao nước ngoài hoặc tổ chức quốc tế tại Việt Nam.

Như vây, họ thuộc đói tượng được miễn giấy phép lao động. 

Xem thêm: Trình tự xin miễn giáy phép lao động.

Mọi thắc mắc cần tư vấn xin vui lòng liên hệ với chúng tôi:

CÔNG TY TNHH HD LUẬT

Rất hân hạnh được phục vụ quý khách hàng!